Giấy Phép Vận Chuyển Chất, Hàng Nguy Hiểm Về Cháy, Nổ

Trả lời câu hỏi của bạn đọc V/v xin giấy phép vận chuyển hàng nguy hiểm về cháy nổ

Anh Trần Mạnh Hào tại Nam Định có hỏi:

– Chào Công ty, chúng tôi mới thành lập công ty.

– Công ty tôi kinh doanh về lĩnh vực vận tải tại Thành phố Nam Định.

Công ty tôi có phương tiện di chuyển phải thường xuyên vận chuyển chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ từ Nam Định đi các tỉnh khác trên cả nước.

Vậy tôi phải nộp hồ sơ xin cấp giấy phép vận chuyển chất, hàng nguy hiểm cháy, nổ tại đâu?

– Cảm ơn câu hỏi của bạn Mạnh Hào, chúng tôi xin trả lời như sau:

Được quy định và căn cứ theo Khoản 4, Điều 6 Thông tư 66 ngày 16/12/2014 của Bộ Công an quy định:

Giám đốc Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

Trưởng phòng Phòng Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

Cấp giấy phép vận chuyển chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ cho phương tiện của tổ chức, cá nhân có trụ sở hoạt động, cư trú trên địa bàn quản lý”.

Như vậy, Công ty anh có trụ sở tại Thành phố Nam Định, nên anh có thể đến:

Phòng Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ Công an tỉnh Nam Định.

Để làm thủ tục đề nghị cấp Giấy phép vận chuyển chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ.

Địa chỉ: 114 Trần Đăng Ninh, phường Cửa Bắc, thành phố Nam Định

Xem thêm: Mẫu giấy phép vận chuyển hàng nguy hiểm

Nếu có thêm đóng góp hoặc ý kiến thắc mắc nào khác.

Hãy gửi email về cho chúng tôi để được hỗ trợ giải đáp:

Email: Songthaitung.co@gmail.com

Sản phẩm: Bình chữa cháy CO2

error: Content is protected !!