Hồ Sơ Huấn Luyện Nghiệp Vụ PCCC

Hồ sơ huấn luyện PCCC và cấp giấy chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ PCCC

Anh Nam tại thị xã Tân Uyên, Bình Dương có hỏi:

– Chào công ty, tôi hiện đang làm giám đốc của một doanh nghiệp chuyên sản xuất.

Công ty tôi có 15 công nhân làm việc, qua tìm hiểu được biết toàn bộ công nhân sản xuất tại công ty của tôi cần phải được huấn luyện nghiệp vụ PCCC.

Công ty cho tôi hỏi là hồ sơ đề nghị cơ quan cảnh sát PCCC và cấp giấy chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ PCCC gồm những gì?

Chào anh Nam, với câu hỏi của Nam, chúng tôi xin trả lời như sau:

– Theo Điểm c Khoản 1, Điều 16 Thông tư số 66/2014/TT-BCA ngày 16/12/2014 của Bộ công an quy định đối tượng huấn luyện nghiệp vụ PC&CC là những người làm việc trong môi trường có nguy hiểm về cháy, nổ hoặc thường xuyên tiếp xúc với các chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ phải được huấn luyện nghiệp vụ về PC&CC.

Hồ sơ đề nghị cấp giấy chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ PCCC được quy định tại Điểm a,b,c Khoản 4 Điều 16, cụ thể:

a) Đối với cơ quan, tổ chức, cơ sở tự tổ chức lớp huấn luyện, hồ sơ gồm:

– Đơn đề nghị kiểm tra, cấp giấy chứng nhận huấn luyện;

– Kế hoạch, chương trình nội dung huấn luyện;

– Danh sách trích ngang lý lịch của người đã dự lớp huấn luyện.

b) Đối với cơ quan, tổ chức, cơ sở không tự tổ chức lớp huấn luyện, hồ sơ gồm:

– Đơn đề nghị tổ chức huấn luyện;

– Danh sách trích ngang lý lịch của người đăng ký dự lớp huấn luyện.

c) Cá nhân có nhu cầu được huấn luyện và xin cấp giấy chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ phòng cháy và chữa cháy phải nộp đơn đăng ký dự lớp huấn luyện (mẫu số PC14).

Nếu có thêm đóng góp hoặc ý kiến thắc mắc nào khác, hãy gửi email về cho chúng tôi để được hỗ trợ giải đáp:

Email: Songthaitung.co@gmail.com

Sản phẩm – Dịch vụ của chúng tôi:

Nội quy PCCC

Tư vấn thiết kế PCCC

Đánh giá bài viết này

Đóng góp bình luận của bạn ngay bên dưới về cho đội ngũ Admin !

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

error: Nội dung có bản quyền !