" /> Mở hồ sơ PCCC theo quy định tại Thông tư 66/2014/TT-BCA

Mở hồ sơ PCCC theo quy định tại Thông tư 66/2014/TT-BCA

Trả lời câu hỏi của bạn đọc V/v mở hồ sơ PCCC theo quy định tại Thông tư 66/2014/TT-BCA

Hỏi

Tôi có 1 Công ty chuyên gia công chế biến Gỗ với tổng diện tích 7000m2. Đã hoạt động từ năm 2000 đến nay. Bên công ty đã mở hồ sơ PCCC theo quy định tại Thông tư 66/2014/TT-BCA nhưng bên đoàn kiểm tra có kiến nghị tôi mở thêm hồ sơ theo dõi CNCH theo quy định tại Thông tư số 65/2013/TT-BCA như vậy là đúng không? Và phương án có cần đơn vị PCCC duyệt không

Đáp

1. Căn cứ theo Khoản 4, Điều 8, Quyết định số 44/2012/QĐ-TTg ngày 15/10/2012 quy định lực lượng phòng cháy và chữa cháy cơ sở có trách nhiệm “đề xuất ban hành quy định, kế hoạch về công tác cứu nạn, cứu hộ của cơ sở”. Căn cứ theo Điều 6, Thông tư số 65/2013/BCA ngày 26/11/2013 của Bộ Công an quy định chi tiết thi hành một số điều của Quyết định số 44/2012/QĐ-TTg thì lực lượng phòng cháy và chữa cháy cơ sở căn cứ vào chức năng, nhiệm vụ, yêu cầu công tác cứu nạn, cứu hộ và tính chất, đắc điểm của cơ sở để đề xuất người đứng đầu cơ sở ban hành quy định về hồ sơ theo dõi, báo cáo hoạt động cứu nạn, cứu hộ gồm các tài liệu theo Khoản 1 Điều này.

2. Căn cứ Điều 10, Thông tư số 65/2013/BCA, Phương án cứu nạn, cứu hộ của lực lượng Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy được phê duyệt theo thẩm quyền quy định tại Khoản 2 Điều này


Nếu có thêm đóng góp hoặc thắc mắc nào khác, hãy gửi email về cho chúng tôi hoặc liên hệ theo thông tin bên dưới để được hỗ trợ

Mọi thông tin chi tiết xin liên hệ:
Công ty TNHH Song Thái Tùng
Điện thoại: 0274 3814 142
DĐ: 0988 488 818 – 0912 861 181
Địa chỉ: Số 4/21 KP Hòa Lân 1, P.Thuận Giao, TX.Thuận An, Bình Dương
Email: Songthaitung.co@gmail.com


Sản phẩm – Dịch vụ của chúng tôi:

→ Bình chữa cháy ABC 8kg

Bảo trì hệ thống báo cháy

Đóng góp bình luận của bạn ngay bên dưới về cho đội ngũ Admin !

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *