Thẩm Duyệt Về PCCC

Thẩm duyệt về phòng cháy chữa cháy

Trả lời câu hỏi của bạn đọc về thẩm duyệt PCCC để đảm bảo an toàn PCCC cho công trình.

Hỏi:

Chào công ty, tôi có câu hỏi như sau:

Tôi hiện có tòa nhà 7 tầng tại Thành phố mới, Bình Dương.

Tòa nhà đã được thẩm duyệt và có hồ sơ nghiệm thu PCCC.

Do nhu cầu sử dụng nên tôi muốn xin giấy phép xây dựng thêm 2 tầng nữa, đồng thời lắp đặt bổ sung hệ thống PCCC.

Vậy thì tôi có cần phải thẩm duyệt về PCCC nữa hay không?

tham duyet ve pccc

Đáp:

Cảm ơn câu hỏi rất hay của bạn về thẩm duyệt PCCC.

Với câu hỏi của bạn, chúng tôi xin trả lời như sau:

Căn cứ Nghị định số 79/2014/NĐ-CP.

+ Tại Khoản 2a Điều 15 quy định: Các dự án, công trình quy định tại Phụ lục IV ban hành kèm theo Nghị định này.

+ Khi xây dựng mới, cải tạo hoặc thay đổi tính chất sử dụng phải thẩm duyệt thiết kế về PCCC.

+ Điểm 11 Phụ lục IV quy định danh mục dự án, công trình phải thẩm duyệt về PCCC:

+ Trụ sở cơ quan hành chính nhà nước cấp xã trở lên.

+ Trụ sở làm việc của các cơ quan chuyên môn, doanh nghiệp, các tổ chức chính trị xã hội.

+ Các tổ chức khác cao từ 05 tầng trở lên hoặc có khối tích từ 5.000m3.

Vì vậy, công trình trên khi cải tạo, xây dựng thêm 02 tầng thì phải được thẩm duyệt thiết kế về PCCC.

Nếu có thêm đóng góp hoặc ý kiến thắc mắc nào khác.

Hãy gửi email về cho chúng tôi để được hỗ trợ giải đáp:

Email: Songthaitung.co@gmail.com

Sản phẩm – Dịch vụ của chúng tôi:

Chăn chữa cháy

Thi công chống sét

error: Content is protected !!